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AJENDA ZA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI TAREHE 22/10/2021

1. Kufungua kikao.

2. Kuridhia ajenda.

3. Kuthibitisha muhtasari wa tarehe 30/09/2021

4. Maombi ya kuridhia matumizi ya “Force Account” kama njia ya manunuzi katika
Ujenzi wa madarasa na ofisi Shule za Sekondari kwa kutumia fedha za UVIKO 19.

5. Taarifa ya manunuzi yaliyoidhinishwa na Bodi ya zabuni kwa kutumia “Circular
resolutions” robo ya kwanza kuanzia Julai-Septemba 2021

6. Mengineyo

7. Kufunga kikao

MCC/BZ/1/22/10/2021: KUFUNGUA KIKAO.

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe katika kikao baada ya akidi kutimia na kuomba watoe
michango yao kisha alifungua kikao saa 09:10 alasiri.

MCC/BZ/2/22/10/2021: KURIDHIA AJENDA.
Mwenyekiti alimwomba Katibu awasilishe ajenda za kikao zitakazojadiliwa siku hiyo,
katibu aliwasilisha ajenda saba (7). Mwenyekiti aliwahoji wajumbe kama wanaridhia
ajenda ambapo waliridhia ajenda zote saba (7) kama ifuatavyo;

1. Kufungua kikao.

2. Kuridhia ajenda.

3. Kuthibitisha muhtasari wa tarehe 30/09/2021
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4, Maombi ya kuridhia matumizi ya “Force Account” kama njia ya manunuzi
katika Ujenzi wa madarasa na ofisi Shule za Sekondari kwa kutumia fedha
za UVIKO 19.

5. Taarifa ya manunuzi yaliyoidhinishwa na Bodi ya zabuni kwa kutumia
“Circular resolutions” robo ya kwanza kuanzia Julai-Septemba 2021

6. Mengineyo

7. Kufunga kikao

MCC/BZ/3/22/10/2021: KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA
ZABUNI CHA TAREHE 22/10/2021.

Katibu aliwasilisha muhtasari wa kikao cha tarehe 30/09/2021 na mwenyekiti aliwaomba
wajumbe wapiti ukurasa kwa ukurasa ili kufanyia masahihisho. Wajumbe walipitia
Muhtasari na kufanya marekebisho ukurasa wa kwanza (1) kwenye ajenda ya pili neno
lilloandikwa “Kridhia” badala ya kuridhia. Baada ya marekebisho hayo wajumbe
walikubaliana kwa pamoja muhtasari usainiwe kwa ajili ya kumbukumbu ya ofisi.

MCC/BZ/4/22/10/2021: MAOMBI YA KURIDHIA MATUMIZI YA “FORCE ACCOUNT”
KAMA NJIA YA MANUNUZI KATIKA UJENZI WA MADARASA YA SHULE ZA
SEKONDARI KWA KUTUMIA FEDHA ZA UVIKO 19.

Katibu aliwasilisha taarifa kuwa Halmshauri ya Jiji imepokea fedha za UVIKO 19 kiasi cha

Tsh 1,840,000,000/= (Bilioni moja na milioni mia nane na arobaini tu) kwa ajili ya ujenzi

wa madarasa 92 na ofisi 36 katika shule za Sekondari ishirini na tisa (29) Katibu

_ alifafanua kuwa:

a) Ujenzi wa madarasa na ofisi kwa fedha za UVIKO 19 yanatarajiwa kujengwa katika
shule zifuatazo:

NA | Jina la Shule Idadi ya vyumba | |dadiya Ofisi
vya madarasa
1 Shule ya Sekondari Sinde 4 1
2 Shule ya Sekondari lhanga 8 2
3 Shule ya Sekondari Nzondahaki 2 1
4 Shule ya Sekondari Uyole 2 1
5 Shule ya Sekondari Mwasenkwa 2 1
6 Shule ya Sekondari Mwakibete 2 1
£ Shule ya Sekondari Mbeya 2 1
8 Shule ya Sekondari Legico 2 1
9 Shule ya Sekondari Kalobe 2 1
10 | Shule ya Sekondari Maziwa 2 1
11 | Shule ya Sekondari Lupeta 5 2
12 | Shule ya Sekondari Mwasanga 3 1
13 | Shule ya Sekondari Samora Machel 2 1
14 | Shule ya Sekondari lyela 10 4
15 | Shule ya Sekondari Nsenga 2 1
16 | Shule ya Sekondari lyunga 2 1
17 | Shule ya Sekondari Iwambi 3 1
18 | Shule ya Sekondari Itiji 2 1
19 | Shule ya Sekondari ltezi 6 2




20 | Shule ya Sekondari Stella farm 2 1
21 | Shule ya Sekondari Isyesye 2 1
22 | Shule ya Sekondari Wigamba 2 -
23 | Shule ya Sekondari llomba 5 2
24 | Shule ya Sekondari Lyoto 4 1
25 | Shule ya Sekondari Mponja 2 1
26 | Shule ya Sekondari Iganzo 6 2
27 | Shule ya Sekondari Hayombo 2 1
28 | Shule ya Sekondari Iduda 2 1
29 | Shule ya Sekondari Forest 2 1

Jumla 92 36

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa ili kufanikisha ujenzi wa miradi hiyo kwa wakati na kwa
ufanisi, kitengo cha manunuzi kinapendekeza matumizi ya “Force Account” kama njia ya
manunuzi itakayotumika kwa mujibu wa kanuni ya 167 ya ununuzi wa umma 2013 yenye
marekebisho ya mwaka 2016 na vilevile kutumia mwongozo wa “Force Account”
uliotolewa na mamlaka ya ununuzi wa umma PPRA wa tarehe .......

“Force Account” ni njia ya ununuzi itakayotumika kwenye ujenzi ambao unatekelezwa na
Taasisi nunuzi kwa kutumia wataalam na vifaa vyake au kwa kukodi na kutumia mafundi
wengine- Hired labours au kwa kushirikisha Taasisi za Umma.

Faida za matumizi ya “Force Account” ni pamoja na;
i. Kupungua gharama za ujenzi
i. Kuimarisha uwazi na uwajibikaji
. Muda wa Ujenzi utakuwa mfupi
iv. Jamii itashirikishwa na hivyo kujua mradi utakavyotekelezwa
V. Inaongeza kuaminiana
Vi. Kuwepo na usimamizi wa karibu na
vii.  Jamii kuimiliki Miradi na hivyo kuwepo uendelezi wa mradi

Aliwaeleza wajumbe kuwa katika kutekeleza miradi hiyo utatumika mwongozo wa
matumizi ya “"Force Account” wa ujenzi wa madarasa shule za sekondari kwa kutumia
fedha za UVIKO 19. Kama ilivyoelekezwa na mamlaka ya usimamizi ya manunuzi ya
umma ambapo zitaundwa kamati mbili zitakazosimamia ujenzi huo kama ifuatavyo:

i. Kamati ya Utekelezaiji

ii. Kamati ya mapokezi

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa hoja hii inawasilishwa kwa mujibu wa kanuni namba
149 ya manunuzi ya umma 2013 yenye marekebisho yake ya mwaka 2016,Nukuu..
“Subject to the prior approval, in writing, of the tender board, other methods of
procurement may be used where it is established that such methods may have due
regard for transparency, economy and efficiency in the implementation of project” kwa
msingi huo vifaa na huduma zitakuwa zinanunuliwa na kwa taratibu husika za manunuzi
kifadhiwa na kutolewa kwa mafundi kwa taratibu za stoo

Wajumbe wa Bodi ya wazabuni waliipoka taarifa hii wakaijadili nakuona kuwa ni vema
njia hiyo ya manunuzi ikatumika kwani imekuwa na ufanisi mzuri katika kutekeleza miradi
ya serikali kwa gharama nafuu na miradi mingi kwisha kwa wakati na kuazimia kuwa:
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AZIMIO 2

Ujenzi wa madarasa shule za sekondari kwa kutumia fedha za UVIKO 19 ufanyike kwa
njia ya "Force Account” kama njia ya manunuzi na kwamba mwongozo wa matumizi ya
njia hiyo kama ulivyotolewa na mamlaka ya kusimamia manunuzi ya umma uzingatiwe
wakati wa utekelezaji na taarifa ya utekelezaji iwasilishwe kwenye kikao kijacho.

MCC/BZ/5/22/10/2021: TAARIFA YA MANUNUZ| YALIYOIDHINISHWA NA BODI YA
ZABUNI KWA KUTUMIA “CIRCULAR RESOLUTION” ROBO YA KWANZA KUANZIA
JULA| - SEPTEMBA 2021.

Mwenyekiti alimwomba katibu kuwasilisha taarifa ya manunuzi yaliyopitishwa na Bodi ya
zabuni kwa kupitia “Circular resolutions” kwa robo ya kwanza 2021/2022. Katibu
aliwasilisha taarifa hiyo kama ifuatayo; '

Katibu akiwasilisha taarifa hiyo alisema katika kutekeleza mpango wa manunuzi kitengo
cha manunuzi kimefanya manunuzi ya vifaa na Huduma vyenye jumla ya Tshs
160,799,358 (million mia moja sitini laki saba tisini na tisa mia tatu hamsin na nane tuu)
kwa ajili ya matumizi ya ofisi. Manunuzi hayo vyaliidhinishwa kwa kutumia “circular
resolution” kwa mujibu wa kanuni ya 58 ya manunuzi ya umma 2013 na marekebisho
yake ya mwaka 2016 kama ifuatavyo;

NA | MAELEZO KIASI
1 Shajala 20,087,000
2 Vilainishi na vipuri na matairi kwa ajili ya 39,258,600

matengenezo ya magari na mitambo

13 | Mafuta 54,047,758
4 Ununuzi wa huduma mbalimbali 10,211,500
5 Ununuzi wa vifaa vya ofisi 14,010,000
6 Ununuzi wa vifaa vya usafi na ujenzi 23,184,500
Jumla 160,799,358

Katibu alieleza kuwa Halmashauri imeendelea kutekeleza miradi ya maendeleo ambapo
imehusisha shule za msingi na Sekondari, Zahanati na vituo vya Afya yenye thamani ya
TZS 716,638,559.00 (Million mia saba kumi na sita mia sita thelathini na nane elfu mia
tano hamsini na tisa tu) kama ifuatavyo;

NA | MAELEZO KIASI
1 Ujenzi wa zahanati ya Ndanyela 39,143,247.00
2 Manunuzi mbalimbali shule ya sekondari Mbeya 31,251,860.00
3 | Manunuzi mbalimbali shule ya sekondari Loleza 15,888,315.00
4 | Ujenzi wa kituo cha afya lyela 47,672,500.00
9 | Manunuzi mbalimbali shule ya sekondari lyunga 22,776,685.00
6 Manunuzi mbalimbali shule ya sekondari Samora 5,170,000.00
7 Ujenzi wa madarasa mawili na manunuzi 51,743,820.00
mengine katika shule ya mchepuo wa kiingereza
ya Magufuri
8 |Ujenzi wa bwalo na madarasa ya ghorofa na 82,074,640.00
manunuzi mengine katika shule ya mchepuo wa
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kiingereza ya mkapa
9 | Ujenzi wa ghorofa kwa ajili ya madarasa shule ya 151,639,205.00
msingi wa kiingereza Azimio
10 | Ujenzi wa Hospitali ya Igawilo 176,563,100.00
11 | Upanuzi wa maabara zahanati ya Isyesye 5,876,660.00
12 | Ujenzi wa wodi ya wazazi zahanati ya Itensa 32,552,200.00
13 | Ujenzi wa bweni na vyoo Iduda 36,241,240.00
14 | Manunuzi mbalimbali zahanati ya ltuha 10,838,987.00
15 | Manunuzi mbalimbali kituo cha Afya Ruanda 7,236,000.00
Jumla 716,638,559.00

Wajumbe wa Bodi ya Zabuni walipokea taarifa hiyo na kushauri kama ifuatavyo;
I.Wajumbe walishauri wakati wa kufanya nukuu za bei zifuatwe bei za soko

ii.Makadirio ya Mhandisi yawe yanaangaliwa kabla ya kuanza mchakato wa manunuzi.
Baada ya kujadili taarifa hiyo kwa kina wajumbe wa Bodi ya Zabuni waliridhia taarifa.

MCC/BZ/6/22/10/2021: MENGINEYO.
Mwenyekiti aliwauliza wajumbe kama wanamengineyo, wajumbe hawakuwa na
mengineyo.

MCC/B2/23/22/10/2021: KUFUNGA KIKAO.
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michango yao na kumsisitiza katibu afuatilie

suala lao la posho, kisha alifunga kikao saa 1.15 jioni.

Muhtasari umethibitishwa na;

N A

Adon Hajayand Bosco Komba
Mwenyekiti wa Bodi ya Zabuni Katibu wa Bodi ya Zabuni

Tarehe



